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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MAMBO YA NDANI YA NCHI 

IDARA YA UHAMIAJI 

 

 

                                                                                                     Tarehe: 13 Aprili, 2026 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

 
KUHUSU KUITWA KWENYE MAFUNZO 

 
1.     Kamishna Jenerali wa Uhamiaji anawatangazia vijana walioomba Ajira na kuitwa 

kwenye usaili kupitia Mfumo wa e-Ajira wa Uhamiaji kwamba wale waliochaguliwa 

wametumiwa ujumbe kupitia barua pepe na  simu zao kuwa wanatakiwa kujiunga  kwa ajili 

ya Mafunzo ya Awali ya Askari wa Uhamiaji ambayo yatatolewa katika Chuo cha  

Uhamiaji cha Raphael Kubaga kilichopo Wilaya ya Mkinga Mkoa wa Tanga. Ujumbe huo 

umeanisha siku, tarehe na muda wa kuripoti chuoni. 

 

2.       Wakati wa kuripoti Chuoni mhusika atalazimika kuonesha ujumbe wa simu au barua 

pepe ya wito wa kujiunga na mafunzo husika. Aidha, vijana hao wanatakiwa kuwa na 

Uthibitisho wa kuwa yeye ndiye mhusika halisi kama vile Kitambulisho cha Taifa, 

Kitambulisho cha Mkaazi au Pasipoti ya kusafiria. Sambamba na hilo, mhusika anatakiwa 

kuwa na nyaraka halisi za Cheti cha kuzaliwa, vyeti vya taaluma, Kitambulisho cha taifa 

pamoja na nakala zake. 

3.       Mahitaji na vifaa Vingine vinavyohitajika ni kama ifuatavyo:-  

NA MAHITAJI 

1.  Bima ya Afya yenye uhai 

2.  Fedha ya Bima ya Afya tsh 50,400/= kwa wasio na bima ya afya 

3.  Shuka na foronya rangi ya blue Nne(4) 

4.  Mto 

5.  Chandarua cha duara (light blue) 

6.  Sanduku la bati kubwa (Tranka) 

7.  Ndoo kubwa na ndogo 

8.  Truck suit rangi nyeusi na Blue pair moja kila rangi 

9.  Raba pair mbili kwa ajili ya michezo( rangi yeyote) 
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10.  Nguo chache nadhifu 

11.  Rain Boot pair moja kijani/ Nyeusi 

12.  Counter Book (4) - Four Quire  

13.  Vifaa vya usafi (Jembe, Sururu, Kwanja, Panga na Mfagio wa chelewa). 

14.  Fedha ya kujikimu 

 

4.    Aidha, vifaa vifuatavyo pia vinapatikana katika duka la Chuo; shuka na foronya, 
chandarua, t-shirt, tranka, ndoo kubwa na ndogo, counter book four quire, rain boot 
kijani/nyeusi, vifaa vya usafi pamoja na mahitaji mengine. 
 

5.         Kwa changamoto, tafadhali wasiliana nasi kupitia: ajira@immigration.go.tz 

 
Limetolewa na; 

 
 

KAMISHNA JENERALI WA UHAMIAJI 
MAKAO MAKUU DODOMA 

13 Aprili, 2026 
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